LAPF

mkopo-wa-elimu-blog-banner

KUSIKILIZA EFM 93.7 BONYEZA HAPA

EFM
school-report-cards

KITUO CHA KUULIZA MASWALI YA KIFALA 1- na wewe uliza lako

i. Shilingi 1000/-ni bei gani?- Kisa wa Mbeya

JIBU:Ndugu yangu swali lako zuri sana, uchumi kwa kuwa umepanda na wewe chukua ngazi uufwatie hukohuko maana ukiwa juu alfu ni kama shilingi 900/- lakini ukiwa chini bei ya alfu ni shilingi 600/-

ii. Niko chuoni nasomea unesi, je unadhani nikimaliza shule nitaweza kufanya kazi gani?- Nene wa Kondoa

JIBU: Ukimaliza utakuwa polisi

iii. Je Iringa kubwa kuliko Tanzania?- Magnus wa mafinga

JIBU: Ni wazi wewe ni Mnyalu, ndio Iringa kubwa kuliko Marekani. Angalia kwenye ramani ya Australia utakuta Iringa kaskazini inapakana na Mexico

iv. Je ni kweli binadamu wana miguu miwili?- El Murieti wa Arusha

JIBU: Huo ni uwongo unaoenezwa na wapinzani, tafadhali usidanganyike. Miguu ya kawaida ina binadamu wawili

v. Nimejiangalia kwenye kioo sikujiona, niko wapi?- Chausiku wa Kisarawe

JIBU: Kioo hicho kitakuwa kibovu, si unajua wachina kila kitu wanaleta feki. Kifupi saa hizi uko ahera

vi. Diamond Platnumz ameacha Ubunge wa Chunya?- Fusu wa Kinondoni

JIBU: Diamond ni Mbunge wa kudumu wa bunge la Senegal, aliacha Ubunge wa Chunya kutokana na tatizo la kupatwa kwa jua

vii. Ukichanganya instagram na whatsapp unapata nini?- Stela wa Ostabei

JIBU: Unapata Google, jamani maswali mengi ni ya kitoto mno muwe mnajijibu wenyewe

viii. Nilikuwa macho lakini nikaota nahamia Dodoma, maana yake nini?- Mwanasiasa wa Kagera

JIBU: Maana yake utafungwa kwa wizi wa michango ya serikali za mtaa

ix. Mkanda, mkende , mkindi, mkondo, ….neno gani linafwata?- Msomi- Mabibo Hosteli

JIBU: Inategemea na kiwango chako cha elimu, wengine watasema mkondo wa maji, lakini jibu sahihi ni mkurugenzi

x. Naweza kupiga mswaki na brash ya viatu?- Vanga- Geita

JIBU: Bahati mbaya hukutaja kabila lako, lakini kwa uhakika kabila lenu mtafukuzwa hapa nchini muda si mrefu.




Leave a Reply

Your email address will not be published.